Chào mừng Quý khách ghé thăm Quatangonet.com thương hiệu uy tín cung cấp giải pháp quà tặng toàn diện tại Hà Nội, Hotline 086.567.9039
Danh mục sản phẩm

Tượng hổ mạ vàng

Tượng hổ mạ vàng không chỉ là biểu tượng của sức mạnh, uy quyền mà còn mang ý nghĩa phong thuỷ tốt lành, giúp thu hút tài lộc và may mắn. Với thiết kế tinh xảo, lớp vàng óng ánh sang trọng, đây sẽ là món quà ý nghĩa dành tặng đối tác, khách hàng hay người thân vào những dịp quan trọng. Quà tặng Onet cam kết mang đến sản phẩm chất lượng, bền đẹp, giúp quý khách thể hiện đẳng cấp và sự trân trọng trong từng món quà.Xem chi tiết

Trong văn hóa Á Đông, Hổ được tôn vinh là "Chúa sơn lâm" – biểu tượng của sức mạnh, quyền lực và sự uy nghiêm. Ngày nay, tượng hổ mạ vàng không chỉ là một tác phẩm nghệ thuật cao cấp để trưng bày mà còn là vật phẩm phong thủy chiêu tài, trấn trạch mạnh mẽ. Đặc biệt, đây còn là giải pháp quà tặng doanh nghiệp VIP được các tổ chức, công ty săn đón vào các dịp lễ Tết, kỷ niệm thành lập hay tri ân đối tác.

Tượng hổ mạ vàng cao cấp phong thủy, biểu tượng uy quyền, tài lộc và thịnh vượng

Tượng hổ mạ vàng cao cấp kết hợp cây tùng, hũ tài lộc và tiền vàng, mang ý nghĩa phong thủy về uy quyền, chiêu tài, trấn trạch và thịnh vượng; thích hợp trưng bày hoặc làm quà tặng VIP cho doanh nghiệp, đối tác và lãnh đạo.

1. Ý nghĩa phong thủy của tượng hổ mạ vàng

Không phải ngẫu nhiên mà các doanh nhân, nhà lãnh đạo lại đặc biệt ưa chuộng hình tượng Hổ mạ vàng trên bàn làm việc. Trong phong thủy, vật phẩm này mang lại 3 giá trị cốt lõi:
Biểu tượng của quyền lực và sự thăng tiến: Hổ đại diện cho vị thế dẫn đầu. Đặt tượng hổ giúp gia chủ khẳng định uy tín, tăng cường khả năng quyết đoán và thăng tiến nhanh chóng trong sự nghiệp.
Trấn trạch, trừ tà và bảo vệ gia chủ: Năng lượng mạnh mẽ từ Chúa sơn lâm có khả năng xua đuổi tà khí, ngăn chặn tiểu nhân hãm hại và bảo vệ của cải cho gia đình, doanh nghiệp.
Thu hút tài lộc, phú quý: Chất liệu vàng 24K thuộc hành Kim. Khi kết hợp với hình tượng Hổ sẽ tạo ra cát khí mạnh mẽ, kích hoạt cung tài lộc, giúp công việc kinh doanh luôn hanh thông, đại phát.
 
 Ý nghĩa phong thủy của tượng hổ mạ vàng – biểu tượng quyền lực, trấn trạch và thu hút tài lộc. 
Tượng hổ mạ vàng mang ý nghĩa phong thủy về quyền lực, thăng tiến, trấn trạch, bảo vệ gia chủ và thu hút tài lộc, phú quý.

 2. Tượng hổ mạ vàng hợp với tuổi và mệnh nào?

Để tượng hổ phát huy tối đa công năng phong thủy, người sở hữu cần lưu ý về tuổi và mệnh:

  • Về tuổi:Tượng hổ cực kỳ hợp với những người nằm trong bộ Tam hợp Dần – Ngọ – Tuất và Lục hợp Dần – Hợi. Đặc biệt, người tuổi Dần sở hữu tượng hổ sẽ như "hổ mọc thêm cánh", gia tăng gấp đôi trường năng lượng tích cực.
  • Về mệnh:Do được phủ một lớp vàng 24K nguyên chất (thuộc hành Kim), sản phẩm này là lựa chọn hoàn hảo cho người mệnh Kim (tương hợp) và người mệnh Thủy (Kim sinh Thủy).

Lưu ý:Những người tuổi Thân, Tỵ cần tham khảo kỹ ý kiến của chuyên gia phong thủy về vị trí và hướng đặt để tránh xung khắc.

 Tượng hổ mạ vàng phong thủy hợp tuổi Dần, Ngọ, Tuất, Hợi và người mệnh Kim, mệnh Thủy. 

Tượng hổ mạ vàng mang ý nghĩa phong thủy mạnh mẽ, đặc biệt phù hợp với nhóm tuổi Dần – Ngọ – Tuất, Dần – Hợi và người thuộc mệnh Kim, mệnh Thủy.

3. Top các mẫu tượng hổ mạ vàng được ưa chuộng nhất hiện nay

Nhằm đáp ứng nhu cầu đa dạng từ đồ phong thủy bán lẻ đến quà tặng doanh nghiệp số lượng lớn, các mẫu tượng hổ được thiết kế với nhiều kiểu dáng độc đáo:

 Top 3 mẫu tượng hổ mạ vàng được ưa chuộng gồm hổ uy phong đứng đỉnh núi, hổ gầm vang và hổ chiêu tài. 

Ba mẫu tượng hổ mạ vàng nổi bật: Hổ Uy Phong tượng trưng cho khát vọng chinh phục, Hổ Gầm Vang thể hiện sức mạnh và bản lĩnh, Hổ Chiêu Tài mang ý nghĩa thu hút tài lộc, phú quý.

Tượng hổ uy phong lẫm liệt (Hổ đứng đỉnh núi)

  • Thiết kế:Hình ảnh chú hổ đứng trên vách đá cao, ánh mắt sắc bén nhìn về phía trước.
  • Ý nghĩa:Thể hiện khát vọng chinh phục đỉnh cao, sự kiên cường vượt qua mọi nghịch cảnh của doanh nghiệp.

Tượng hổ gầm vang (Hổ mãnh hổ hạ sơn)

  • Thiết kế:Tư thế hổ đang gầm vang, cơ bắp cuồn cuộn được khắc họa vô cùng tinh xảo.
  • Ý nghĩa:Tượng trưng cho sức mạnh bùng nổ, khả năng áp đảo đối thủ cạnh tranh trên thương trường.

Tượng hổ chiêu tài (Hổ nằm bao tiền vàng)

  • Thiết kế:Chú hổ thong dong nằm trên các thỏi vàng, vương miện hoặc bao tiền lớn.
  • Ý nghĩa:Nhấn mạnh vào yếu tố tài lộc, mang lại cuộc sống an nhàn, phú quý và dư dả cho gia chủ.

4. Xu hướng chọn tượng hổ mạ vàng làm quà tặng doanh nghiệp cao cấp

Trong phân khúc quà tặng đối ngoại, tượng hổ mạ vàng luôn đứng đầu danh sách nhờ những lý do sau:

 Tượng hổ mạ vàng 24K cao cấp làm quà tặng doanh nghiệp, đối tác, khách hàng và sếp 

Tượng hổ mạ vàng – quà tặng doanh nghiệp cao cấp, sang trọng, có thể khắc logo và thông điệp riêng, phù hợp tặng đối tác, khách hàng, lãnh đạo trong dịp kỷ niệm thành lập, Đại hội cổ đông và Tết.

  • Khẳng định đẳng cấp người tặng: Lớp mạ vàng 24K sáng bóng, sang trọng giúp nâng tầm giá trị món quà, thể hiện sự trân trọng tuyệt đối dành cho người nhận.
  • Gắn kết mối quan hệ hợp tác: Đây là món quà tặng VIP lý tưởng dành cho Đối tác, Khách hàng lớn hoặc Sếp tổng vào các dịp Đại hội cổ đông, Kỷ niệm thành lập công ty, hay quà tặng Tết.
  • Cá nhân hóa thương hiệu: Doanh nghiệp có thể dễ dàng gắn thêm bảng tên, khắc logo hoặc thông điệp ý nghĩa lên phần đế gỗ của tượng để tăng tính nhận diện thương hiệu.

5. Hướng dẫn cách đặt tượng hổ mạ vàng đúng phong thủy

Vị trí đặt tượng quyết định rất lớn đến việc đón rước tài lộc. Hãy lưu ý các nguyên tắc vàng sau:

 Tượng hổ mạ vàng đặt đúng phong thủy trên bàn làm việc, phòng khách, quầy lễ tân và phòng giám đốc 

Hướng dẫn cách đặt tượng hổ mạ vàng đúng phong thủy: ưu tiên hướng Tây, Tây Bắc, Đông Bắc và hướng đầu hổ ra cửa chính hoặc cửa sổ; tránh đặt trong phòng ngủ, nhà vệ sinh, nhà kho hoặc quay trực diện vào người ngồi làm việc.

  • Vị trí đắc địa:Nên đặt tượng trên bàn làm việc, phòng khách, quầy lễ tân hoặc tủ trưng bày phòng giám đốc.
  • Hướng đặt chuẩn:Đặt đầu hổ hướng ra phía ngoài cửa chính hoặc cửa sổ để trấn giữ của cải và đón cát khí. Các hướng tốt nhất là Tây, Tây Bắc hoặc Đông Bắc.
  • Điều kiêng kỵ cần tránh:Tuyệt đối không đặt tượng hổ trong phòng ngủ (gây bất an, mất ngủ), nhà vệ sinh hoặc nhà kho. Không đặt đầu hổ quay trực diện vào trong nhà hoặc vào thẳng mặt người ngồi làm việc.

 6. Báo giá tượng hổ mạ vàng cập nhật mới nhất

Giá của sản phẩm phụ thuộc vào kích thước, phôi đúc (đồng nguyên khối hoặc composite cao cấp) và độ tinh xảo của lớp mạ vàng.

Kích thước (Dài x Rộng x Cao)

Phân loại

Mục đích sử dụng phù hợp

Kích thước nhỏ(10cm - 15cm)

Quà tặng đại trà, để xe ô tô

Quà tặng hội nghị, quà tặng nhân viên xuất sắc, trang trí taplo ô tô.

Kích thước trung bình(20cm - 30cm)

Quà tặng đối tác, để bàn làm việc

Mua lẻ decor không gian làm việc, quà tặng Sếp, quà tặng đối tác nước ngoài.

Kích thước lớn(Trên 40cm)

Quà tặng VIP, trưng bày sảnh

Quà tặng Tân gia cao cấp, quà tặng đối tác chiến lược, bày trí phòng sảnh lớn.

Để nhận báo giá chi tiết kèm chiết khấu tốt nhất cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ trực tiếp hotline của chúng tôi

7. Các câu hỏi thường gặp về tượng hổ mạ vàng (FAQ)

Câu 1: Tượng hổ mạ vàng có bị xỉn màu theo thời gian không?

Trả lời:Các sản phẩm tượng hổ mạ vàng cao cấp của chúng tôi đều được ứng dụng công nghệ mạ điện phân hiện đại với vàng 24K chuẩn. Sau đó, sản phẩm được phủ một lớp nano bảo vệ chuyên dụng giúp chống oxy hóa, kháng mồ hôi và giữ màu sắc sáng bóng vĩnh viễn với thời gian.

Câu 2: Doanh nghiệp mua số lượng lớn làm quà tặng có được chiết khấu không?

Trả lời:Có. Chúng tôi có chính sách chiết khấu cực kỳ hấp dẫn (lên đến 20-30%) cho các đơn hàng quà tặng doanh nghiệp số lượng lớn. Ngoài ra, chúng tôi hỗ trợ miễn phí thiết kế, khắc logo lên đế quà tặng và tặng kèm hộp lót nhung sang trọng.

Câu 3: Tôi tuổi Khỉ (Thân) có thể trưng bày tượng hổ trong nhà được không?

Trả lời:Theo địa chi, Dần và Thân nằm trong tứ hành xung. Do đó, người tuổi Thân không nên đặt tượng hổ ngay trên bàn làm việc cá nhân. Tuy nhiên, nếu bạn vẫn muốn trưng bày vì sở thích, có thể đặt tượng ở phòng khách và chọn hướng quay phù hợp để hóa giải xung khắc.

Kết luận

Tượng hổ mạ vàngchính là sự kết hợp hoàn hảo giữa nghệ thuật chế tác thủ công tinh xảo và giá trị phong thủy sâu sắc. Dù bạn mua lẻ để chiêu tài tiến bảo cho bản thân hay đặt hàng số lượng lớn làm quà tặng đối ngoại cho doanh nghiệp, vật phẩm này chắc chắn sẽ làm hài lòng những người kỹ tính nhất.

Liên hệ ngay với chúng tôi hôm nay để được tư vấn mẫu tượng hổ hợp phong thủy và nhận chương trình ưu đãi độc quyền dành riêng cho bạn!


Thông tin địa chỉ: 

Số 19A Trần Duy Hưng, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, Thành phố Hà Nội, Việt Nam

Hotline 086.567.9039

Fanpage
Facebook

 

goi icon